
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS 
SEKRETARIETI YA MAADILI YA VIONGOZI WA UMMA

Mimi ................................................................................................................................ ninauahidi umma kwamba:

TAMKO: Ninakiri  kwamba  nimeisoma Hati  hii  ya Ahadi ya Uadilifu kabla ya kuweka saini. Ninakubali
na kutambua kwamba  masharti  yaliyomo  katika  Hati  hii  ni  ya kimaadili na kisheria na ninawajibika
kuyatekeleza. Ninaelewa kwamba  kuvunja  masharti  hayo ni  ukiukwaji wa  maadili  yaliyowekwa kwa
mujibu wa Sheria ya Maadili ya  Viongozi  wa  Umma na  Sheria  za nchi na hatua za kisheria  zinaweza
kuchukuliwa dhidi yangu iwapo nitakiuka masharti hayo.
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JINA WADHIFA SAINI

SAINI

TAREHE

TAREHEKAMISHNA WA MAADILI

PL . 3

1.   Nitakuwa mzalendo na mtii kwa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania;
2.   Nitakuwa  muadilifu  na  mfano  kwa   watumishi  wa  umma,  watumishi  wa  Bunge,  watumishi  wa 
      Mahakama na watu wengine katika kukuza na kusimamia maadili;
3.   Sitatumia cheo  changu  kwa maslahi binafsi au ya familia  yangu, ndugu zangu au marafiki zangu au
      mtu mwingine;
4.   Nitalinda na kutumia rasilimali za umma kwa maslahi ya umma;
5.   Nitatekeleza majukumu yangu na kufanya  maamuzi kwa kuzingatia  Katiba, Sheria,  Kanuni, taratibu,
      miongozo, mila na desturi za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania;
6.   Sitatenda kitendo chochote cha rushwa;
7.   Sitaomba,  kutoa  au  kupokea  zawadi  au fadhila  isipokuwa  kwa mujibu wa taratibu zilizowekwa na              
      Sheria;
8.   Sitatoa  shinikizo  linalokiuka  Sheria, Kanuni, taratibu  na  miongozo  katika  utendaji  kazi za  umma;
9.   Sitatoa  siri  ambazo  nitazipata  au  kuzijua katika utumishi wangu isipokuwa kama Sheria itaelekeza
      vinginevyo;
10.  Nitatekeleza  majukumu  yangu  kwa  kuepusha mgongano wa maslahi wa aina yoyote na  mara zote 
      nitatoa uamuzi kwa kuzingatia Katiba na Sheria;
11.  Nitatoa  huduma  bora  kwa  usawa  kwa  watu  wote  bila kujali misingi ya dini, siasa, kabila, udugu,
       utaifa, ukanda, jinsia au hali ya mtu; na
12.  Nitazingatia  na  kulinda  heshima  ya  nafasi  yangu  ya uongozi  wa umma  ninapokuwa  kazini,  nje              
       ya mahali pa kazi na hata nitakapostaafu au kuacha kazi.

AHADI YA UADILIFU KWA VIONGOZI WA UMMA
Kwa  kuzingatia  misingi  ya  maadili  iliyoainishwa  katika  Ibara  ya 132 ya Katiba  ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania ya mwaka  1977 na masharti ya Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma
ya  mwaka  1995,  ambayo yanamtaka  kila  kiongozi  wa  umma kuzingatia viwango vya juu vya
maadili  ili  kukuza  utu,  uwazi,  uadilifu,  uwajibikaji  na  kuimarisha  imani ya wananchi kuhusu
utendaji wa viongozi wa umma.


